Máy cưa đĩa kim loại C-275-2A được sản xuất với một số đặc điểm sau:
- Khả năng quay đầu: trái 90 độ tới 0 độ, phải 90 độ tới 45 độ.
- Model C-275-2A : Kẹp phôi tự động và lưỡi cưa xuống tự động và tự động nhả phôi.
- Được trang bị động cơ công suất 2HP / 2P hoặc 1.4HP / 4P tùy chọn
- Tốc độ lưỡi cưa 120 / 60v/p tùy chọn theo công suất máy
- Được hỗ trợ bơm làm mát công suất 1/8HP
- Đường kính đĩa cưa 250mm / 300mm
- Trọng lượng máy 240kg
THÔNG SỐ KỸ THUẬT MÁY CƯA ĐĨA KIM LOẠI TỰ ĐỘNG HIỆU CHING HSYANG MODEL C-275-2A XUẤT XỨ ĐÀI LOAN
| Model | C-275-2A |
| Khả năng cắt góc 90 độ | + Thép đặc: 38mm + Ống tròn: 85mm + Thép Hình: 75 x 75mm + Ống vuông: 75 x 75mm + Thép chữ C: 75 x 75mm + Thép chữ nhật: 75 x 90mm |
| Khả năng cắt góc 45 độ | + Thép đặc: 30mm + Ống tròn: 75mm + Thép Hình: 50 x 50mm + Ống vuông: 75 x 75mm + Thép chữ C: 50 x 50mm + Thép chữ nhật: 75 x 60mm |
| Công suất động cơ | A: 2HP/2P - 1.4HP/4P B: 1.4HP/4P - 1HP/8P |
| Tốc độ | A: 120/60v/p B: 60/30v/p |
| Bơm giải nhiệt | 1/8HP |
| Nguồn khí nén yêu cầu | 4-6kg/cm2 |
| Đường kính đĩa cưa | 250 / 300mm |
| Kích thước (LxWxH) | 850 x 610 x 1350mm |
| Trọng lượng | 240kg |



















