Máy cưa đĩa kim loại C-275-3A được sản xuất với một số đặc điểm sau:
- Khả năng quay đầu: trái 90 độ tới 0 độ
- Model C-275-3A : tự động hoàn toàn: đưa phôi, kẹp phôi, cưa xuống, nhả phôi. Model này sử dụng bộ PLC với các nút nhấn. Hiển thị số chiều dài cắt, hệ thống bảo vệ điện tử tự động ngắt khi đĩa cưa mòn
- Được trang bị động cơ công suất 2HP / 2P hoặc 1.4HP / 4P tùy chọn
- Tốc độ lưỡi cưa 120 / 60v/p tùy chọn theo công suất máy
- Được hỗ trợ bơm làm mát công suất 1/8HP
- Đường kính đĩa cưa 250mm / 300mm
- Trọng lượng máy 660kg
THÔNG SỐ KỸ THUẬT MÁY CƯA ĐĨA KIM LOẠI TỰ ĐỘNG HIỆU CHING HSYANG MODEL C-275-3A XUẤT XỨ ĐÀI LOAN
| Model | C-275-3A |
| Khả năng cắt góc 90 độ | + Thép đặc: 38mm + Ống tròn: 85mm + Thép Hình: 75 x 75mm + Ống vuông: 75 x 75mm + Thép chữ C: 75 x 75mm + Thép chữ nhật: 75 x 90mm |
| Công suất động cơ | A: 2HP/2P - 1.4HP/4P B: 1.4HP/4P - 1HP/8P |
| Tốc độ | A: 120/60v/p B: 60/30v/p |
| Bơm giải nhiệt | 1/8HP |
| Nguồn khí nén yêu cầu | 4-6kg/cm2 |
| Đường kính đĩa cưa | 250 / 300mm |
| Kích thước (LxWxH) | 1000 x 2150 x 1700mm |
| Trọng lượng | 660kg |
























